Welcome to C2 of HVT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to C2 of HVT

Chúc các bạn có những giây phút thật vui vẻ khi tham gia 4rum

PortalTrang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

"Cài bẫy" để đuổi ôsin hư .

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
thaobaby
٩(●̮̮̃•̃)۶ ٩(●̮̮̃•̃)۶
٩(●̮̮̃•̃)۶  ٩(●̮̮̃•̃)۶
thaobaby

Nữ Tổng số bài gửi : 258
Tiền : : 54195
Uy tín : 103
Birthday : 01/01/1998

"Cài bẫy" để đuổi ôsin hư . Vide
Bài gửiTiêu đề: "Cài bẫy" để đuổi ôsin hư .   "Cài bẫy" để đuổi ôsin hư . I_icon_minitimeTue Aug 11, 2009 5:01 pm

Mình rất bất ngờ khi đọc lời tâm sự về ôsin của bạn, nó giống con bé giúp việc của mình ngày xưa lắm, phải nói là y hệt ý. Cũng là do bà mình về quê kiếm nó lên, vì nhà mình khá giả nên người trong nhà mình lười lắm, thuê người giúp việc suốt. Nhưng mình chưa thấy có người giúp việc nào như con bé này. Nó cũng chỉ tầm khoảng 14-15 tuổi mà nói láo như ranh, làm thì ít, ăn thì nhiều.

Ngay từ đầu mình đã không thích rồi vì mặt nó chả có tí gì là nhà quê hiền lành cả. Vì nhà mình là khách sạn nên cũng có phòng riêng cho nó. Mà nó lại không biết làm gì cả, mới đầu phải dạy từng li từng tí một, cơm nấu thì nhão nhoét, canh nấu thì mặn như đúng rồi. Lần nào đi chợ cũng phải 1-2 tiếng vì nó còn phải mải lượn phố, ngắm đường vì chưa biết thành phố như thế nào. Từ lúc nó lên, son phấn, kem dưỡng da, của mình tự nhiên ít hẳn đi. Còn cái laptop tự nhiên bị hỏng. Một lần thật tình cờ mình mới biết thủ phạm chính là nó.

Hôm đấy mình đi chơi về sớm hơn mọi ngày, thấy nó vào phòng mình dùng mỹ phẩm của mình, lướt web, nó còn dám lấy quần áo của mình trong tủ để mặc để webcam cho bạn trai nó ngắm. 1 lúc nó vào cả đống trang web đến lúc máy bị treo thì lại... đập bụp bụp vào máy, bảo thế làm sao máy không hỏng. Mình điên quá chạy vào nói cho nó một hồi. Tưởng nó biết sợ, ai dè lúc đi ra nó còn lẩm bẩm chửi mình. Mình chết sững và đúng là suýt ngất!

Đúng lúc đang bực, mình cho nó vài cái tát. Nó khóc lóc, xuống mách bà mình. Bà lại còn bênh nó bảo là: "Em nó thiếu thốn phải nhường nhịn, sao lại dám đánh nó, nó hiền lành lắm!". Mình bị trách oan, tức lắm mà không làm được gì. Hôm vừa rồi, mình đưa bạn trai về ra mắt và ăn bữa cơm cùng gia đình. Lúc bạn trai mình về, nó nói lẩm bẩm mà cứ như nói để cho ai cũng nghe thấy: "Người yêu xấu như ma". Mình giận điên lên và quyết vạch tội nó.

Hôm ấy, mình bật máy điện thoại ở chế độ ghi âm rồi vào nói chuyện với nó. Kết quả đúng như những gì mình mong muốn. Nó khai hết, khai tất tần tật, nói bằng cái giọng tự mãn và hết sức láo lếu. Buổi tối ăn cơm mình cho cả nhà cùng nghe. Nó đang đứng uống nước bỗng sặc lên sặc xuống. Mẹ mình vốn rất ghê, bà chuyển khẩu cho nó về quê luôn và không cho nó thêm đồng nào nữa.

Jenny ơi, tốt nhất là bạn nên cho con bé ôsin về quê đi. Nó còn ở nhà bạn thì còn ức chế nhiều. Nhà bạn thế là quá hiền đấy. Đừng để nó được đà lấn tới không thì còn mệt nhiều, bạn thân mến ạ!

"Cài bẫy" để đuổi ôsin hư .

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang