Welcome to C2 of HVT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Welcome to C2 of HVT

Chúc các bạn có những giây phút thật vui vẻ khi tham gia 4rum

PortalTrang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Teen và mốt xài “dế cùi bắp”

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
—»HoàngHàPro«—
—»trƯởnG thÔn«—
—»trƯởnG thÔn«—
—»HoàngHàPro«—

Nam Tổng số bài gửi : 705
Tiền : : 114892
Uy tín : 20
Birthday : 02/05/1991

Teen và mốt xài “dế cùi bắp” Vide
Bài gửiTiêu đề: Teen và mốt xài “dế cùi bắp”   Teen và mốt xài “dế cùi bắp” I_icon_minitimeSun Aug 16, 2009 3:24 pm

Những chiếc điện thoại di động hàng hiệu, đắt tiền dường như không còn hút teen nhà mình bằng những chú “dế cùi bắp” với giá khá rẻ, an toàn mà sóng lại cực ổn và pin cực “trâu”.

Lí do teen chọn “dế cùi bắp”

Hoa Ly Ly (17 tuổi - trường PL - TP.HCM) cho biết: “Công việc học tập của mình cũng như việc làm parttime khiến mình phải ra đường liên tục nên việc sử dụng điện thoại di động như thế nào cũng là một vấn đề. Mình từng bị giật một chiếc trị giá hơn 5 triệu đồng. Tiếc lắm, vì đó là tiền làm thêm dành dụm mua được. Sau này, thay đổi suy nghĩ, mình cũng còn trẻ, không việc gì phải đua đòi nên mình quyết định mua một chiếc di động “cùi bắp” giá 500k, sử dụng cực ổn và ra đường cũng không phải thấp thỏm lo âu khi hiên nay khá nhiều vụ giựt điện thoại di động được cảnh báo!".
]

Teen và mốt xài “dế cùi bắp” 1110i Những chú "dế cùi bắp" giá chỉ vài trăm ngàn đang là lựa chọn của nhiều teen hiện nay, vừa rẻ lại vừa đỡ lo bị cướp giật. Riêng anh bạn N (trường PL - TP.HCM) thì chia sẻ: “Mình đang đi học và làm diễn viên nên việc đi quay ở tỉnh cũng chiếm nhiều thời gian. Môi trường làm việc của mình khá phức tạp thế nên sở hữu một chiếc điện thoại “cùi bắp” với chức năng nghe, gọi, nhắn tin là đã OK. Chẳng cần phải cầu kỳ chụp hình, quay phim hay nghe nhạc. Xài hàng “cùi bắp” cũng chẳng sợ mất nên mình khá thoải mái".

“Dế” bình dân nhưng chức năng cực xịn

Thường thì dòng sản phẩm điện thoại di động giá rẻ được thiết kế nhỏ gọn, chức năng nghe gọi nhắn tin khá chuẩn nên teen cảm thấy thoải mái và an tâm khi sử dụng mà không sợ bị lỗi phần mềm vì đa chức năng như những dòng sản phẩm cao cấp khác.

Đối với những teen bình dân, không có điều kiện thì “dế cùi bắp” là một trong những người bạn thân thiết và dễ sở hữu nhất. Một chú “dế cùi bắp” hiện nay dùng tốt chỉ có giá dao động từ 300k-500k. Những sinh viên tỉnh, không có điều kiện cũng chọn dòng sản phẩm này để tiện việc liên lạc cùng gia đình và người yêu. Cô bạn Q (trường DH) cho biết: “Mình đang nhận làm gia sư cho một bé ở quận 8, vì phải liên lạc với cô học trò để hỏi thăm việc bài vở nên mình phải “sắm” di động. Tiền lương 500k một tháng không đủ để trang trải chi phí huống gì là mua điện thọai. Biết được tâm sự của mình cô học trò đã tặng mình một chiếc, tuy “cùi bắp” một tí nhưng nghe gọi cực ổn. Đối với những sinh viên nghèo như tụi mình thì một chiếc điện thoại “cùi bắp” đã là một ước mơ rồi đấy!”.

Teen cũng nên cẩn trọng khi lên mạng “săn” điện thoại di động “cùi bắp”. Tốt nhất bạn nên ra cửa hàng vì đừng ham rẻ mà mang về những chú “dế” “dỏm” nhé! Thường thì giá các loại điện thoại này trên mạng rẻ hơn ngoài tiệm chỉ khoảng 50k-100k. Số tiền ấy đó cũng không đáng là bao nên teen cứ yên tâm ra cửa hàng, vừa uy tín vừa lại được bảo hành đúng cách thì sẽ có được sự lựa chọn tốt hơn. Còn anh chàng L (trường NH) lại khác, gia đình khá giả hẳn hoi nhưng kể từ khi bị giật mất 3 cái điện thoại trong vòng 5 tháng, L đã quá sợ những chú “dế” hàng hiệu. L quay sang làm bạn với “dế cùi bắp”. Bị một số bạn cười nhạo nhưng L vẫn giữ quan điểm của mình: “Mạng sống quan trọng hơn. Dùng điện thoại đắt tiền khi ra đường chỉ tổ làm mồi cho kẻ xấu. Mình từng một lần suýt chết vì đang chạy xe bị giật điện thoại bất ngờ té xuống đường. Hiện tại mình dùng một chiếc di động giá rẻ mua chỉ khoảng 450k nhưng nghe gọi vẫn tốt. Quan trọng là mình dùng nó đúng cách chứ điện thọai hiệu gì chẳng quan trọng đâu!”.

“Dế cùi bắp” đang lên ngôi với những tính năng cơ bản khá chuẩn và giá thì phù hợp với túi tiền học sinh. Có bạn còn “sắm” một lúc 2 chú “dế” để tiện việc liên lạc và công việc làm thêm của mình. Nhiều chú “dế cùi bắp” còn khuyến mãi thêm chức năng nghe radio nên teen có thể thư giãn trong những lúc căng thẳng.
http://hoanghacc2.forumo.biz

Teen và mốt xài “dế cùi bắp”

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang